สมฤทัย

สมฤทัย

ผู้เยี่ยมชม

somruthais@ratch.co.th

ใช้ยาสีฟันสูตรเกลือแล้วปวดฟัน ปวดหลายซี่ เพราะอะไร (2493 อ่าน)

13 มิ.ย. 2560 14:07

เรียน คุณหมอค่ะ

เนื่องจากลองเปลี่ยนมาใช้ยาสีฟันสูตรเกลือ (ของคอลเกต) แล้วมีอาการปวดฟันค่ะ ปวดหลายซี่เลยเนื่องมาจากสาเหตุใดคะ ฟันเราผุหรือเปล่า หรือว่าเป็นเพราะยาสีฟัน
ใช้ยี่ห้ออื่น สูตรอื่นๆก็ไม่เคยปวด แต่ใช้ยาสีฟันสูตรเกลือแล้วปวดค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

61.90.150.253

สมฤทัย

สมฤทัย

ผู้เยี่ยมชม

somruthais@ratch.co.th

คลินิก สมาร์ท สไมล์ เดนทัล เพลส

คลินิก สมาร์ท สไมล์ เดนทัล เพลส

ผู้เยี่ยมชม

smartsmile.dentalplace@gmail.com

16 ก.ย. 2561 15:31 #1

ตอบคุณสมฤทัย น่าจะไม่เกี่ยวกับยาสีฟันนะคะ แนะนำให้มาพบคุณหมอตรวจสุขภาพช่องปากจะดีที่สุดคะ

ผู้เยี่ยมชม

smartsmile.dentalplace@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image