กิตติ

กิตติ

ผู้เยี่ยมชม

tamkennoi@gmail.com

รากฟันคุตหักคา (2787 อ่าน)

21 ม.ค. 2560 18:12

ขอรบกวนถามนะครับ
คือ วันก่อนไปถอดฟันคุตมา แล้วหมอทำรากมันหักคาไว้ หาไม่เจอ เลยไม่ได้เอาออก หักคาตั้ง 2 ราก คือหมอบอกว่า ไม่เป็นไร ไม่รู้ว่ามันยาวเกิน 2 mm. รึเปล่า
ผมอยากถามว่า เมื่อมันหักคา มันจะมีผลอะไรในภายภาคหน้าไหม อย่างเช่น ปวด ประมาณนั้น เพราะหมอทิ้งท้ายว่า มันจะมีผลในระยะยาว. แต่ถ้าไม่เอาออก โอกาสจะเกิดฟันผุไหมครับ เพราะมีคนบอกว่า ต่อไปมันจะบวม ปวด
รบกวนด้วยนะครับ. ...ขอบคุณครับ...

223.24.51.145

กิตติ

กิตติ

ผู้เยี่ยมชม

tamkennoi@gmail.com

บารมี คำหาร

บารมี คำหาร

ผู้เยี่ยมชม

stm99k@gmail.com

5 มี.ค. 2561 09:48 #1

English for you download
แบบเรียนภาษาอังกฤษด้วยตัวเอง English for you <a href="http://www.goldenslot-online.com/" title="goldenslot">Golden slot</a> เป็นแบบเรียนที่สามารถพัฒนาผู้เรียนได้ดี เพราะสามารถฟัง ฝึกพูดได้ด้วยตัวเอง รวมถึงมีเอกสารประกอบซึ่งทำให้เราสามารถตามบทเรียนจากบทสนทนาได้ บทเรียนจะเริ่มตั้งแต่ระดับพื้นฐาน และเพิ่มระดับความยากขึ้น ปัจจุบันหาซื้อแบบเรียนไม่ได้แล้ว แต่ก็ยังมีไฟล์อัพโหลดออนไลน์ให้เราได้ดาวน์โหลดไปใช้ฝึกภาษากันเป็นการส่วนตัว

180.183.193.221

บารมี คำหาร

บารมี คำหาร

ผู้เยี่ยมชม

stm99k@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image